Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

15 सप्टेंबरला नागपूरला मिळणार तिसरी वंदे भारत एक्स्प्रेस, जाणून घ्या कोणता मार्ग असेल

15 सप्टेंबरला नागपूरला मिळणार तिसरी वंदे भारत एक्स्प्रेस  जाणून घ्या कोणता मार्ग असेल
Webdunia
सोमवार, 9 सप्टेंबर 2024 (16:26 IST)
नागपूरच्या ऑरेंज सिटीमधून ट्रेनने प्रवास करणाऱ्यांना लवकरच एक मोठी खूशखबर मिळणार आहे, कारण नागपूरला आता तिसरी वंदे भारत एक्सप्रेस मिळणार आहे. सूत्रांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, इंटिग्रल कोच फॅक्टरी चेन्नईचा एक रेक रविवारी नागपूरला पाठवण्यात आला आहे. त्यासाठी येथून कर्मचारीही पाठवले जात आहेत, जेणेकरून ही सुविधा पूर्ववत सुरू करण्यासाठी पुढील नियोजन करता येईल.
 
ही सुविधा नागपूर, सिकंदराबाद किंवा नागपूर आणि पुणे दरम्यान पुनर्संचयित केली जाऊ शकते, ज्याचे उद्घाटन 15 सप्टेंबर रोजी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या हस्ते होणार असल्याचे सांगण्यात येत आहे. 15 सप्टेंबर रोजी उद्घाटन झाल्यानंतर ही ट्रेन 19 सप्टेंबरपासून नियमित धावणार असल्याची चर्चा आहे. पीएम मोदी 19 सप्टेंबरला वर्धा येथे मुक्काम करणार आहेत.
 
तांत्रिक कारणांमुळे तसेच प्रवाशांच्या संख्येमुळे ही गाडी नागपूर सिकंदराबाद मार्गावर धावेल अशी अपेक्षा आहे. नागपूर-सिकंदराबाद मार्गावर प्रवाशांची संख्या जास्त असल्याचे बोलले जात आहे, मात्र महाराष्ट्र निवडणुकीपूर्वी राज्यातील नागपूर आणि पुणे दोन मोठ्या शहरांना  चांगली कनेक्टिव्हिटी देण्यासाठी ही गाडी त्या मार्गावर वळवली जाण्याची शक्यता आहे.
 
याआधीही नागपुरातून दोन वंदे भारत ट्रेन चालवल्या जात आहेत. यामध्ये एक ट्रेन बिलासपूर ते नागपूर, तर दुसरी ट्रेन नागपूर ते इंदूर दरम्यान धावत आहे. या दोन्ही वंदे भारत गाड्यांची देखभाल नागपूर विभागाकडे नसल्याने त्या चालवणारे लोको पायलट हे बिलासपूर आणि रतलाम विभागातील असल्याचेही सांगण्यात येत आहे. नवीन ट्रेन धावल्यामुळे नागपूरला सिकंदराबाद वंदे भारतचा मेंटेनन्स मिळू शकेल. अशा परिस्थितीत लोको पायलटही नागपूर विभागातील असेल.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

पीरियड पँटी वापरताना या गोष्टी लक्षात ठेवा, संसर्ग होणार नाही

अकबर-बिरबलची कहाणी : वाळूपासून साखर वेगळी करणे

दिवटा - संत समर्थ रामदास

जय भवानी जय शिवाजी ही घोषणा कोणी दिली

आवडीच्या व्यक्तीशी शारीरिक संबंध ठेवण्याचा विचार करत असाल तर या ७ गोष्टी नक्की तपासा

सर्व पहा

नवीन

LIVE: शिवसेना युबीटीला मोठा धक्का कारण अनेक नेत्यांनी पक्ष सोडला

एकनाथ शिंदेंच्या बालेकिल्ल्यात भाजप मंत्र्यांनी घेतला सार्वजनिक दरबार, म्हणाले - महायुतीमध्ये राजकीय शत्रुत्व नाही

महाकुंभाला जाणाऱ्या भाविकांचा भीषण अपघात, ३ जणांचा मृत्यू तर 2 जखमी

भरधाव जीप आणि बसची धडक, ६ जणांचा मृत्यू, २ जखमी

तिसऱ्या वर्गातील विद्यार्थ्याने हिंदी कविता वाचली नाही, शिक्षकाने गाठला क्रूरतेचा कळस

पुढील लेख
Show comments