Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

...तर Pok चे भारतात विलीनीकरण शक्य झाले असते, केंद्रीय मंत्री प्रतापराव जाधव यांचे मोठे वक्तव्य

Webdunia
सोमवार, 8 जुलै 2024 (12:08 IST)
लोकसभा निवडणुकीला एक महिन्याहून अधिक काळ लोटला आहे. एनडीएला तिसऱ्यांदा बहुमत मिळाले असून पंतप्रधान नरेंद्र मोदी पुन्हा एकदा पंतप्रधान झाले आहेत. शिंदे गटाचे खासदार प्रतापराव जाधव यांना एनडीए सरकारमध्ये केंद्रीय मंत्री करण्यात आले आहे. दरम्यान रविवारी महाराष्ट्रातील अकोल्यात महायुती आघाडीतर्फे सत्कार समारंभ आयोजित करण्यात आला होता. यावेळी बोलताना त्यांनी मोठा दावा केला की, लोकसभा निवडणुकीत राष्ट्रीय लोकशाही आघाडीने (एनडीए) 400 पेक्षा जास्त जागा जिंकल्या असत्या तर पाकव्याप्त काश्मीर (पीओके) भारताच्या ताब्यात घेणे आणि 1962 मध्ये चीनने ताब्यात घेतलेली जमीन परत घेणे शक्य झाले असते.
 
कोला येथे महायुती आघाडीने आयोजित केलेल्या सत्कार समारंभात केंद्रीय मंत्री आणि शिवसेना खासदार प्रतापराव जाधव यांनी दावा केला की, लोकसभा निवडणुकीत राष्ट्रीय लोकशाही आघाडीने (एनडीए) 400 पेक्षा जास्त जागा जिंकल्या असत्या तर पाकव्याप्त काश्मीर (पीओके) भारताचा समावेश केला असता आणि 1962 मध्ये चीनने बळकावलेली जमीन परत घेणे शक्य झाले असते.
 
शिवसेना खासदार जाधव पुढे म्हणाले की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी अनेक दिवसांपासून पीओकेचा भारताच्या नकाशात समावेश करण्याचे स्वप्न पाहत आहेत. आयुष आणि सार्वजनिक आरोग्य आणि कुटुंब कल्याण राज्यमंत्री म्हणाले, “PoK हा भारताचा अविभाज्य भाग असूनही पाकिस्तानच्या ताब्यात आहे. 1962 च्या युद्धात चीनने ताब्यात घेतलेल्या जमिनीवर पुन्हा हक्क मिळवण्याचे भारताचे उद्दिष्ट आहे. जर एनडीएने 400 पेक्षा जास्त जागा जिंकल्या असत्या (नुकत्याच झालेल्या लोकसभा निवडणुकीत), त्याला दोन तृतीयांश बहुमत मिळाले असते, ज्यामुळे या आकांक्षा शक्य झाल्या असत्या.
 
यावेळी बुलढाण्याचे खासदार जाधव यांनी विरोधकांवर जोरदार हल्लाबोल केला. मोदी सत्तेत परतले तर राज्यघटना बदलली जाईल, असा खोटा प्रचार केला जात असल्याचा आरोप त्यांनी केला. ते म्हणाले की, संविधान बदलता येत नाही आणि इंदिरा गांधींनी 1975 मध्ये लादलेली आणीबाणी ही राज्यघटना मोडीत काढण्याचे खरे उदाहरण असल्याचे नमूद केले.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Makeup Tricks : हिवाळ्यात तुमची लिपस्टिक आणि आयलायनर कोरडे झाले आहेत का? या टिप्स वापरा

मुलांमध्ये खोकला कमी करण्यासाठी हे ५ घरगुती उपाय वापरून पहा

Valentine week days list जाणून घ्या व्हॅलेंटाईन वीक लिस्ट, असे व्यक्त करा तुमचे प्रेम

अकबर-बिरबलची कहाणी : चोराच्या दाढीतला एक ठिपका

Radha Krishna Photo घरामध्ये राधा-कृष्णाची मूर्ती ठेवत असाल तर हे वास्तू नियम पाळावे

सर्व पहा

नवीन

LIVE: हर्षवर्धन सपकाळ महाराष्ट्र काँग्रेसचे नवे अध्यक्ष

काँग्रेसने महाराष्ट्र संघटनेत मोठे बदल केले, हर्षवर्धन सपकाळ यांची नवे प्रदेशाध्यक्षपदी निवड

वाढदिवसाच्या पार्टीला न नेल्याने नाराज झालेल्या अल्पवयीन मुलीने केली आत्महत्या

मणिपूरमध्ये राष्ट्रपती राजवट लागू

शिवसेना युबीटीसोबत मनसेला देखील मोठा धक्का, राजन साळवींसह या नेत्यांनी पक्ष बदलला

पुढील लेख
Show comments