Festival Posters

1 नोव्हेंबर 2025 पासून आधारशी संबंधित हे 3 नियम बदलतील

Webdunia
शुक्रवार, 31 ऑक्टोबर 2025 (13:02 IST)
आधार कार्ड धारकांसाठी एक आनंदाची बातमी आहे. तुमचा आधार अपडेट करणे आता पूर्वीपेक्षा सोपे होईल. 1 नोव्हेंबर 2025 पासून, UIDAI आधार कार्डशी संबंधित अनेक नवीन वैशिष्ट्ये आणि बदल लागू करेल. चला हे जाणून घेऊया.1 नोव्हेंबर 2025 पासून आधारशी संबंधित काही नियम बदलणार आहेत.
ALSO READ: नवीन सरकारी योजना ज्याबद्दल कमी लोकांना माहिती आहे
आधारमध्ये काही सुधारणा किंवा अपडेट करायचे असतील तर तुम्हाला आधार सेवा केंद्राला भेट द्यावी लागत असे. पण आता ही संपूर्ण प्रक्रिया ऑनलाइन करता येते. तुमचे नाव किंवा पत्ता यासारखे तपशील आता सरकारी कागदपत्रांशी (जसे की पॅन कार्ड, पासपोर्ट, ड्रायव्हिंग लायसन्स किंवा रेशन कार्ड) आपोआप जुळवले जातील, ज्यामुळे अपडेट प्रक्रिया जलद आणि अधिक सुरक्षित होईल.
ALSO READ: New rules of digital payments डिजिटल पेमेंटचा नियम बदलणार
नाव, पत्ता किंवा मोबाईल नंबर अपडेट करण्यासाठी आता ₹75 शुल्क आकारले जाईल.
फिंगरप्रिंट, आयरीस स्कॅन किंवा फोटो अपडेटसाठी आता ₹125 शुल्क  
5 ते 7 वर्षे आणि15 ते 17 वर्षे वयोगटातील मुलांसाठी बायोमेट्रिक अपडेट पूर्णपणे मोफत असेल.
ऑनलाइन कागदपत्रे अपडेट 14 जून 2026 पर्यंत मोफत आहेत, त्यानंतर नोंदणी केंद्रावर अपडेट करण्यासाठी ₹75 शुल्क आकारले जाईल.
आधार पुनर्मुद्रणासाठी आता ₹40 शुल्क आकारण्यात आले आहे.
घर नोंदणी सेवा शुल्क पहिल्या व्यक्तीसाठी ₹700 आणि त्याच पत्त्यावर येणाऱ्या प्रत्येक अतिरिक्त व्यक्तीसाठी ₹350 पर्यंत वाढवण्यात आले आहे.
ALSO READ: आधार अपडेटसाठी पैसे मोजावे लागणार

आधार-पॅन लिंकिंग आता अनिवार्य
प्रत्येक पॅन कार्डधारकाने 31 डिसेंबर 2025 पर्यंत त्यांचे पॅन आधारशी लिंक करणे आवश्यक आहे. असे न केल्यास 1 जानेवारी 2026 रोजी पॅन कार्ड अवैध ठरेल आणि ते आता कोणत्याही आर्थिक किंवा कर-संबंधित कारणांसाठी वापरले जाणार नाही. नवीन पॅन कार्डसाठी अर्ज करणाऱ्यांना आधार पडताळणी प्रक्रिया देखील पूर्ण करावी लागेल.
 
केवायसी प्रक्रिया सोपी केली 
बँका आणि वित्तीय संस्थांसाठी आता नो युवर कस्टमर (केवायसी) प्रक्रिया सोपी करण्यात आली आहे. 
आधार ओटीपी पडताळणी
व्हिडिओ केवायसी
समोरासमोर पडताळणी
Edited By - Priya Dixit
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Shree Mangeshi Rathyatra Goa 2026 श्री मंगेशी रथयात्रा गोवा बद्दल संपूर्ण माहिती

संत तुकाराम महाराजांचे ५ अभंग जे तुमचे जीवन बदलू शकतात

Essay on Corruption: भ्रष्टाचार: देशाच्या प्रगतीतील मोठा अडथळा

Weight Loss Recipe वजन कमी करायचे आहे? नाश्त्याला बनवा कमी तेलातले बाजरीचे अप्पे

नवर्‍याला 'अहो' म्हणण्यामागे दडलंय तरी काय? मराठी संस्कृतीतील त्यामागचे खास कारण माहित आहे का!

सर्व पहा

नवीन

'लाडकी बहीण योजना'चे नाव अजित पवार यांच्या निधनानंतर बदलण्याची मागणी, मुख्यमंत्री फडणवीस म्हणाले विचार करू

बोरिवलीच्या चिकुवाडी जंक्शनवरअपघात ७२ वर्षीय वृद्धाचा मृत्यू; मद्यधुंद चालकाला अटक

मुंबई-पुणे एक्सप्रेसवेवरील वाहतूक कोंडीवरून आदित्य ठाकरे यांनी महाराष्ट्र सरकारवर टीका केली

टी-२० विश्वचषकात पाकिस्तान भारताविरुद्ध खेळणार नाही, पंतप्रधान शाहबाज शरीफ काय म्हणाले?

पीएनबीची १०.१४ कोटी रुपयांच्या फसवणुकीप्रकरणी सीबीआयने एका खाजगी कंपनीच्या संचालकांविरुद्ध गुन्हा दाखल केला

पुढील लेख
Show comments