Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

स्मार्टफोन पाण्याने भिजला आहे, अशा पद्धती ने ठीक करा, पूर्ववत होईल

Webdunia
शनिवार, 2 एप्रिल 2022 (22:43 IST)
पाण्यात पडल्यामुळे किंवा पावसात भिजल्यामुळे अनेक वेळा स्मार्टफोनच्या स्पीकरमधील आवाज कमी होतो किंवा कधी कधी स्पीकर काम करणं बंद करतो. जर आपण ही या समस्येने त्रस्त असाल तर हे काही उपाय करून आपण या समस्येला दूर करू शकता. हे उपाय जाणून घेतल्यास, आपण घरी बसल्या बसल्या सहजपणे फोन ठीक करू शकाल. हे करण्यासाठी आपल्याला फक्त एक अॅप डाउनलोड करण्याची आवश्यकता आहे. चला तर मग जाणून घेऊया की पाण्यात भिजलेले स्मार्टफोन स्पीकर कसे ठीक करू शकता.
 
* सुपर स्पीकर क्लीनर- हे देखील स्पीकर क्लीनर अॅप आहे. स्पीकरच्या ब्लॉकेजची समस्या दूर करण्यासाठी काही बिल्ट-इन क्लिनर मोड दिले आहेत. वापरण्यासाठी, फोनचा स्पीकर डाऊन ठेवा. नंतर आवाज वाढवा. त्यानंतर अॅपमध्ये दिलेल्या प्रमाणे क्लिनींग प्रोसेस प्रारंभ करा. यामध्ये स्पीकर मधील पाणी काढण्यासाठी साउंड वेव्ह चा वापर केला जातो. 
 
* स्पीकर क्लीनर-फोन पाण्यात भिजल्यामुळे खराब झालेला स्पीकर दुरुस्त करण्यासाठी आपण फोनवर स्पीकर क्लीनर अॅप डाउनलोड करू शकता. अॅपचा दावा आहे की ते स्पीकरमधून 80 टक्के पाणी काढून टाकते. यासाठी अॅप साउंड वेव्ह वापरतो. साउंड व्हेव मुळे स्पीकर व्हायब्रेट करू लागतो आणि पाणी काढून टाकले जाते. यात ऑटो क्लीनिंग आणि मॅन्युअल क्लीनिंग सारखे मोड देखील आहेत. युजर्स ते Google Play Store वरून डाउनलोड करू शकतात.
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Gajanan Maharaj Prakatdin 2025 गजानन महाराज यांच्याबद्दल संपूर्ण माहिती

श्री गजानन महाराज बावन्नी

Mandir Vastu : या वस्तू देवघरात ठेवल्याने भांडण होतात

छत्रपती शिवाजी महाराजांनी ८ वेळा लग्न का केले? त्यांच्या पत्नींशी संबंधित या गोष्टी तुम्हाला माहिती आहेत का?

बेरी स्वच्छ करण्यासाठी या सोप्या ट्रिक अवलंबवा

सर्व पहा

नवीन

मुंबईत बस ने प्रवास करणे पुन्हा महागणार, बेस्ट बसचे भाडे वाढणार!

अजित पवार यांचा कंत्राटदारांवर कोणतेही काम न करता बिले सादर केल्याचा आरोप

लाडक्या बहिणींसाठी योजनेतील नियम बदलणार, काय असणार नवे नियम जाणून घ्या

नागपूर रेल्वे स्थानकावर एक मोठा अपघात टळला,तेलंगणा एक्सप्रेसमधील प्रवासी थोडक्यात बचावले

मालीमध्ये सोन्याची खाण कोसळल्याने 42 जणांचा मृत्यू, अनेक जखमी

पुढील लेख
Show comments