rashifal-2026

स्मार्टफोन-इंटरनेटशिवाय पेमेंट

Webdunia
मंगळवार, 8 मार्च 2022 (15:36 IST)
आजकाल डिजिटल पेमेंट करण्याचा ट्रेंड खूप वाढला आहे. Google Pay, PhonePe, Paytm सारख्या अॅप्सद्वारे डिजिटल पेमेंट केले जाते ज्यामध्ये तुम्हाला इंटरनेट आणि स्मार्टफोनची आवश्यकता असते. पण आता स्मार्टफोन आणि इंटरनेटशिवायही पैसे भरता येणार आहेत. रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडिया (RBI)च्या गव्हर्नरने जाहीर केले आहे की फीचर फोन असलेले लोक लवकरच पेमेंट करण्यासाठी UPI वापरू शकतील. 
 
 
आता तुम्ही एसएमएसद्वारे देखील पेमेंट करू शकाल 
फीचर फोन हे स्मार्टफोनसारखे नसतात, ते फक्त कॉल करणे आणि मजकूर संदेश पाठवणे यासारखी मूलभूत कामे करू शकतात. पण आता फीचर फोन वापरकर्ते इंटरनेटशिवाय डिजिटल पेमेंट करू शकणार आहेत. RBI गव्हर्नर शक्तीकांत दास म्हणाले की फीचर फोन वापरकर्त्यांना डिजिटल पेमेंट पद्धत प्रदान करणे खूप महत्वाचे आहे. फीचर फोन वापरकर्ते एसएमएसद्वारे पेमेंट करू शकतील आणि यासाठी इंटरनेट कनेक्शनची आवश्यकता नाही.
 
भारतात सुमारे 118 कोटी मोबाइल फोन वापरकर्ते आहेत. यापैकी अजूनही मोठ्या संख्येने वापरकर्ते फीचर फोन वापरत आहेत. स्टॅटिस्टाच्या मते, जुलै 2021 मध्ये सुमारे 74 कोटी वापरकर्त्यांकडे स्मार्टफोन आहेत.
 
काही काळापूर्वी सर्व मोबाइल वापरकर्त्यांसाठी खास *99# सेवा सुरू करण्यात आली होती, फोन मॉडेलची पर्वा न करता, ही सुविधा स्मार्टफोन आणि फीचर फोन दोन्हीला सपोर्ट करते. तसेच, UPI पेमेंट करण्यासाठी फोन नंबर तुमच्या बँक खात्याशी जोडलेला असणे आवश्यक आहे.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

दत्तात्रेय सिद्ध इंद्रजाल मंत्र: वश मंत्र साधना, मनाची प्रत्येक इच्छा पूर्ण करण्यासाठी मंत्र पाठ करण्याची पद्धत

श्री दत्तात्रेय वज्र कवचम स्तोत्रम् पठण केल्याने सर्व संकट नाहीसे होतात, कष्टांपासून मु्क्ती मिळते

दररोज 1 चमचा मध खाल्ल्याने हे आजार दूर राहतात, हिवाळ्यात मध खाण्याचे फायदे जाणून घ्या

दहावी उत्तीर्ण तरुणांसाठी 25,000हून अधिक एसएससी कॉन्स्टेबल भरती 2025

स्किनकेअर खरेदी करताना, हे आवश्यक घटक नक्की तपासा

सर्व पहा

नवीन

मलकापूरमध्ये अल्पवयीन विद्यार्थिनीवर बलात्कार, शिक्षकासह दोघांविरुद्ध गुन्हा दाखल

भंडाराच्या देवरी उड्डाणपुलावरील खड्ड्यांने घेतला आणखी एका तरुणाचा जीव

जशपूरमध्ये एका भरधाव वेगाने येणाऱ्या कारची ट्रेलरशी धडक, पाच जणांचा मृत्यू

स्फोट झाला तेव्हा डान्स फ्लोअरवर 100लोक नाचत होते; गोवा नाईटक्लबचा व्हिडिओ समोर आला

दौंडमध्ये 430 कोटी रुपयांच्या सिंचन प्रकल्पाला राज्य सरकारकडून मंजुरी

पुढील लेख
Show comments