Marathi Biodata Maker

Bihar Exit Polls 2020 : भाजपने सरकार स्थापन केल्याचा दावा, काँग्रेसने म्हटले की निकाल चांगले होतील

Webdunia
सोमवार, 9 नोव्हेंबर 2020 (14:32 IST)
आज मतदान संपल्यानंतर झालेल्या सर्व एक्झिट पोलनंतर बिहार विधानसभेच्या तिसर्‍या आणि शेवटच्या टप्प्यात कॉंग्रेसने म्हटले आहे की मुख्य विरोधी पक्ष राष्ट्रीय जनता दलाने (आरजेडी) नेतृत्व असलेल्या महाआघाडीचा विजय मिळविला तेव्हा काँग्रेसने म्हटले आहे की प्रत्यक्ष निकाल आणखी चांगला होईल. दुसरीकडे भारतीय जनता पक्षाने असा दावा केला की राष्ट्रीय लोकशाही आघाडीला (एनडीए) बहुधा 2-तृतियांश बहुमत मिळण्याची शक्यता आहे.
 
मतदानाची समाप्ती झाल्यानंतर काँग्रेसचे प्रदेश प्रवक्ते राजेश राठोड म्हणाले की निवडणुकीचा वास्तविक निकाल आणखी चांगला होईल. एक्झिट पोलमध्ये जनतेचे मत येत आहे आणि फक्त असाच निकाल अपेक्षित होता.
 
ते म्हणाले की, सर्व सर्वेक्षणांमध्ये, महायुतीने एनडीएला मागे सोडले आहे, हे सिद्ध करून गेल्या 15 वर्षांचा राग सामान्य लोकांनी इलेक्ट्रॉनिक व्होटिंग मशीनमध्ये (ईव्हीएम) आपल्या मतदानाद्वारे कैद केला आहे.
 
राठोड म्हणाले की, हे राज्याच्या निरंकुश राजवटीविरूद्ध सार्वमत आहे. लॉकडाऊनच्या वेळी जसे मुख्यमंत्री व जनता दल युनायटेडचे ​​(जेडीयू) राष्ट्रीय अध्यक्ष नितीशकुमार यांनी बिहारमधील जनतेला त्यांच्या राज्यात येण्यास मनाई केली, यावेळी राज्यातील जनतेने त्यांना पुन्हा सत्तेवर आणण्यापासून थांबले आहे. ते म्हणाले की ते घडलेच पाहिजे. कुमार यांची कार्यशैली राज्यातील जनता शांतपणे पाहत होती.
 
कॉंग्रेस प्रवक्त्यांनी सांगितले की, निवडणूक प्रचाराच्या शेवटच्या टप्प्यात मुख्यमंत्री कुमार म्हणाले होते की ही त्यांची शेवटची निवडणूक आहे याची आपल्याला माहिती आहे. सर्वकाही व्यवस्थित संपेल. ते म्हणाले की, १० नोव्हेंबरला झालेला प्रत्यक्ष निकाल हा ऐतिहासिक असेल आणि महायुती तीन-चौथाई बहुमत मिळवेल आणि तेजस्वी प्रसाद यादव यांच्या नेतृत्वात सरकार स्थापन करेल.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

ताकाचे 5 वेगवेगळे प्रकार (डायटसाठी बेस्ट)

कल्की अवतार आणि तिसरे महायुद्ध: या दोन्हींमध्ये काही संबंध आहे का? या प्रमुख घटना केव्हा आणि कशा घडतील?

लग्नाआधी हे प्रश्न नक्की विचारा, नाहीतर आयुष्यभर पश्चात्ताप होऊ शकतो!

उन्हाळ्यात तुळशीची काळजी कशी घ्यावी?

१९ ते २५ एप्रिल २०२६ चे साप्ताहिक राशीभविष्य

सर्व पहा

नवीन

हर्षा ऋचरिया हर्षानंद गिरी बनल्या, उज्जैनमध्ये संन्यास घेतला, संतांचा विरोध

LIVE: महाराष्ट्र सरकारने आयपीएस अधिकाऱ्यांच्या मोठ्या प्रमाणावरील बदल्या आणि नियुक्तीचे आदेश जारी केले

महाराष्ट्रात रिक्षा आणि टॅक्सी चालकांसाठी मराठी अनिवार्य! उपजीविका जाणार का? काय म्हणाले मंत्री सरनाईक

PM Kisan Yojana : 23वा हप्ता लवकरच

मुंबईत शाळा बेकायदेशीरपणे चालवल्या जात आहे," किरीट सोमैया यांनी गंभीर आरोप केले

पुढील लेख
Show comments