suvichar

सावधान, Whatsapp ला करण्यात येऊ शकत हॅक, मेसेजसोबत होऊ शकते छेडखानी

Webdunia
शुक्रवार, 9 ऑगस्ट 2019 (15:53 IST)
इस्रायलची सायबर सुरक्षा फर्म चेक प्वाइंटने दावा केला आहे की व्हाट्सएपला हॅक करण्यात येऊ शकत. हॅकर (हल्लेखोर) उपयोगकर्त्याच्या कुठल्याही ही समूह किंवा वैयक्तिक चॅटमध्ये पाठवण्यात आलेल्या संदेशांना वाचू शकतो आणि त्याच्याशी छेडखानी करू शकतो. पण कंपनीने या दावेचे खंडन केले आहे.  
 
चेक प्वाइंटने ब्लॉगवर दावा केला आहे की त्याच्या शोधकर्तांनी व्हाट्सएपमध्ये कमतरतेचा शोध लावला आहे. या कमतरतेमुळे हल्लाखोर कुठल्याही उपयोगकर्तेद्वारे वैयक्तिक चॅट किंवा एखाद्या समूहात पाठवण्यात आलेल्या संदेशांशी छेडखानी करू शकतात.  
 
चेक प्वाइंटने एका ब्लॉगमध्ये व्हाट्सएपच्या या कमतरतेला उघडकीस केले आहे आणि व्हाट्सएपला आपल्या निष्कर्षांपासून अवगत करवले आहे.  
 
फेसबुकचे प्रवक्त्याशी संपर्क केल्यावर त्याने म्हटले की आम्ही एकवर्ष आधी या मुद्द्याची सावधगिरीने समीक्षा केली होती आणि हा सूचना देणे चुकीचा आहे की आम्ही व्हाट्सएपवर जी सुरक्षा देतो त्यात जोखिमीचा धोका आहे. 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

स्वर्ग आणि नरक खरंच असतात का? जाणून घ्या सत्य

Wheat Storage Tips: अशा प्रकारे साठवा गहू; वर्षभर सुरक्षित राहील एकही कीड लागणार नाही

What is Box Breathing फक्त ४ सेकंदात मिळवा मानसिक शांती: जाणून घ्या बॉक्स ब्रीदिंगची जादू

एप्रिल ते जूनच्या सुट्ट्यांमध्ये भारतातील या अद्भुत सणांना आवर्जून भेट द्या; ज्यामुळे तुमची सहल अविस्मरणीय ठरेल

Salt vastu remedies घरात लोक सतत आजारी पडत असतील तर एकदा हे नक्की करुन बघा

सर्व पहा

नवीन

लग्नाच्या रात्री वधू चोरी करून पळून जायची; अविवाहित पुरुषांना लक्ष्य करणाऱ्या टोळीचा पर्दाफाश

कांद्याच्या किमती नियंत्रणात आणण्यासाठी एक मोठी योजना: आता महाराष्ट्रात कांदा पावडरचे उत्पादन होणार

LIVE: मालाड येथे अघोरी पूजा आणि जादूटोणा केल्याप्रकरणी भोंडुबाबा रिदम पांचालच्या विरोधात गुन्हा दाखल

नांदेडमध्ये नाल्यात बुडून चार मुलांचा मृत्यू

लखनौमध्ये भीषण आग, सिलिंडरच्या स्फोटांनी २०० झोपड्या जळून खाक, २ मुलांचा मृत्यू

पुढील लेख
Show comments