rashifal-2026

ICCने निवडलेल्या टी -20 संघावर चिडलेला शोएब अख्तर म्हणाला- वर्ल्ड क्रिकेट नव्हे तर आयपीएलचा संघ बनला आहे

Webdunia
सोमवार, 28 डिसेंबर 2020 (10:29 IST)
आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदेने (आयसीसी) निवडलेल्या दशक टी -20 संघाबद्दल पाकिस्तानचा माजी वेगवान गोलंदाज शोएब अख्तर चांगलाच चिडला आहे. आयसीसीने विश्व क्रिकेट नव्हे तर आयपीएल संघ निवडला आहे, ज्यामध्ये पाकिस्तानच्या एकाही खेळाडूला स्थान दिले गेले नाही, असे शोएबने म्हटले आहे. रविवारी आयसीसीने दशकातील टी २० संघाची निवड केली असून यामध्ये भारतीय क्रिकेट संघाचा माजी क्रिकेटपटू महेंद्रसिंग धोनीला कर्णधार म्हणून नियुक्त करण्यात आले असून चार भारतीय खेळाडूंचा या संघात समावेश करण्यात आला आहे. मात्र या संघात पाकिस्तानच्या कोणत्याही खेळाडूचे नाव नाही.
 
शोएब अख्तरने आपल्या यूट्यूब वाहिनीवर आयसीसीने निवडलेल्या संघावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आणि टी -20 क्रिकेटचा पहिला क्रमांकाचा फलंदाज बाबर आझम यांना जागा न दिल्याबद्दल नाराजी व्यक्त केली. माजी वेगवान गोलंदाज म्हणाला, 'मला वाटते की आयसीसी विसरला की पाकिस्तान आयसीसीचा सदस्य आहे आणि तो टी -20 क्रिकेट देखील खेळतो. सध्या टी -20 क्रमवारीत प्रथम क्रमांकाचा फलंदाज असलेल्या बाबर आझमला त्याने निवडले नाही. त्याने पाकिस्तान संघातील कोणत्याही खेळाडूची निवड केली नाही. आम्हाला आपला दशकातील टी20 संघ नको आहे, कारण आपण आयपीएल संघ जाहीर केला आहे, विश्व क्रिकेट संघाचा नाही.
 
दशकातील आयसीसीच्या टी -20 संघात भारताचा सलामीवीर फलंदाज रोहित शर्मा आणि वेस्ट इंडीजचा ख्रिस गेल यांना सलामीवीरची जागा मिळाली  आहे. तिसर्‍या क्रमांकावर सध्याचा कर्णधार अ‍ॅरॉन फिंच ऑस्ट्रेलियाच्या मर्यादित षटकांच्या क्रिकेटमध्ये उपस्थित आहे. या प्लेइंग इलेव्हनमध्ये टीम इंडियाचा कर्णधार विराट कोहली चौथ्या स्थानावर आहे. संघात इतर फलंदाजांचा समावेश आहे तर त्यामध्ये दक्षिण आफ्रिकेचा एबी डिव्हिलियर्स, ऑस्ट्रेलियाचा ग्लेन मॅक्सवेल आणि वेस्ट इंडिजचा किरोन पोलार्ड यांचा समावेश आहे. गोलंदाजीविषयी बोलताना त्यात श्रीलंकेचा लसिथ मलिंगा आणि अफगाणिस्तानचा फिरकीपटू रशीद खान यांच्याशिवाय जसप्रीत बुमराह यांचा समावेश आहे.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

दत्तात्रेय सिद्ध इंद्रजाल मंत्र: वश मंत्र साधना, मनाची प्रत्येक इच्छा पूर्ण करण्यासाठी मंत्र पाठ करण्याची पद्धत

श्री दत्तात्रेय वज्र कवचम स्तोत्रम् पठण केल्याने सर्व संकट नाहीसे होतात, कष्टांपासून मु्क्ती मिळते

दररोज 1 चमचा मध खाल्ल्याने हे आजार दूर राहतात, हिवाळ्यात मध खाण्याचे फायदे जाणून घ्या

दहावी उत्तीर्ण तरुणांसाठी 25,000हून अधिक एसएससी कॉन्स्टेबल भरती 2025

स्किनकेअर खरेदी करताना, हे आवश्यक घटक नक्की तपासा

सर्व पहा

नवीन

IPL 2026 Auction: 350 खेळाडूंची अंतिम यादी जाहीर, फक्त दोन भारतीयांची मूळ किंमत 2 कोटी रुपये

IND vs SA: गिल मैदानात परतण्यास सज्ज तर हार्दिक सरावापासून दूर

पलाशशी ब्रेकअपनंतर स्मृती मानधनाने घेतली बॅट, श्रीलंका दौऱ्यासाठी तयारी सुरू

टी20 मालिकेपूर्वी दक्षिण आफ्रिकेला मोठा धक्का, तिसऱ्या एकदिवसीय सामन्यातून दोन प्रमुख खेळाडूंना वगळले

IPL 2026 Auction: सुनील गावस्कर भडकले, अशा खेळाडूंवर एक सेकंदही वाया घालवू नये

पुढील लेख
Show comments