Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

रिलायन्स जिओ देशानंतर आता राजधानीत प्रथम क्रमांकावर

Webdunia
सोमवार, 11 मे 2020 (17:20 IST)
मुकेश अंबानींच्या रिलायन्स जिओने आपल्या विशाल आणि वेगवान 4 जी नेटवर्कमुळे देशात मोठा विजय मिळवल्यानंतर आता राजधानीदेखील राजधानीत सर्वाधिक पसंती असलेले मोबाइल ग्राहक बनली आहे. 
 
भारतीय दूरसंचार नियामक प्राधिकरण (ट्राय) च्या आकडेवारीनुसार, जिओने भारती एअरटेल आणि व्होडा-आयडियाला मागे टाकत एक कोटी 77 लाख 56 हजार 333 ग्राहक आणि 33.36 टक्के बाजाराचा वाटा उचलला आहे. 5 सप्टेंबर, 2016 रोजी दूरसंचार क्षेत्रात उतरलेल्या जिओने अवघ्या 44 महिन्यांत हा पराक्रम केला. 
 
आकडेवारीनुसार, यावर्षी जानेवारीत मोबाईल सेवेत दोन लाख 67 हजार 180 नवीन ग्राहकांची भर पडली, तर जिओचे दोन लाख 71 हजार 328 हून अधिक नवीन ग्राहक नवीन ग्राहक झाले. गेल्या वर्षी जानेवारीत दिल्लीत जियोचे एक कोटी  74 लाख 85 हजार पाच ग्राहक होते. 
 
जानेवारी -2020 मध्ये भारती एअरटेलमध्ये 52 हजार 19 ग्राहक सामील झाले आणि ते एक कोटी 55 लाख 72 हजार 577 वरून एक कोटी 56 लाख 24 हजार 496 वर गेले. 
 
व्होडा-आयडियाचे 54 हजार 574 ग्राहक एक कोटी 77 लाख एक हजार 405 वरून एक कोटी 76 लाख 46 हजार 831 पर्यंत कमी झाले.
 
रिलायन्स जिओ द्रुतगतीने दिल्लीत आपली पाय पसरवीत आहे. दिल्ली सर्कलमधील जिओच्या नेटवर्कमध्ये 100% लोकसंख्या आहे. जिओचे 110 पेक्षा जास्त जिओ स्टोअर्स आणि रिलायन्स डिजीटल स्टोअर्सचे मजबूत किरकोळ नेटवर्क आहे. तसेच दिल्लीत 25000 पेक्षा जास्त किरकोळ विक्रेत्यांचा आधार आहे. या व्यतिरिक्त दिल्लीत 34 जिओ सेंटर आहेत जी ग्राहकांना सेवांसह कोणत्याही प्रकारचे त्वरित  समाधान समर्थन प्रदान करतात. 
 
मुकेश अंबानीची जिओ पूर्णपणे 4 जी नेटवर्क आहे. केवळ 4 जी नेटवर्क असल्याने स्मार्टफोन ग्राहकांची ही पहिली पसंती बनली आहे. यामध्ये जिओ फोनचीही महत्त्वपूर्ण भूमिका आहे. कमी उत्पन्न गटातील ज्यांना 4 जी वेग मिळवायचा आहे परंतु ते महाग स्मार्टफोन घेऊ शकत नाहीत त्यांच्यासाठी जिओ फोनने नवीन पर्याय दिले आहेत. दिल्लीत जिओचा प्रसार होण्याचे एक प्रमुख कारण म्हणजे जिओ फोन. 
 
देशातील ग्राहकांच्या बाबतीतही जिओ अव्वल स्थानी आहे. 20 जानेवारीपर्यंत त्याचा बाजारातील हिस्सा 32.56% होता. व्होडा-आयडिया 28.45% सह दुसरे आणि एअरटेल 28.38% सह तिसर्‍या क्रमांकावर आहेत. जानेवारीत रिलायन्स जिओने देशभरात 65 लाख 55 हजाराहून अधिक ग्राहकांची भरती केली, तर भारती एअरटेलने 8 लाख 54 हजाराहून अधिक ग्राहकांची भर घातली, तर व्होडा-आयडियाने 36 लाखाहून अधिक ग्राहक गमावले. ट्रायच्या अहवालानुसार यावर्षी जानेवारीपर्यंत रिलायन्स जिओच्या ग्राहकांची संख्या 37.35 दशलक्षाहून अधिक होती.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Gajanan Maharaj Prakatdin 2025 गजानन महाराज यांच्याबद्दल संपूर्ण माहिती

श्री गजानन महाराज बावन्नी

Mandir Vastu : या वस्तू देवघरात ठेवल्याने भांडण होतात

छत्रपती शिवाजी महाराजांनी ८ वेळा लग्न का केले? त्यांच्या पत्नींशी संबंधित या गोष्टी तुम्हाला माहिती आहेत का?

बेरी स्वच्छ करण्यासाठी या सोप्या ट्रिक अवलंबवा

सर्व पहा

नवीन

महाकुंभ : प्रचंड गर्दीमुळे संगम रेल्वे स्टेशन २८ फेब्रुवारीपर्यंत बंद

कामगार संघटनेच्या कार्यकर्त्याची चाकूने वार करून हत्या, तीन संशयित ताब्यात

LIVE: मला फक्त दोन तासांसाठी ईडीची कमान द्या,संजय राऊतांचा केंद्र सरकारवर हल्लाबोल

लातूर मध्ये वेगवान एसयूव्ही हॉटेलात शिरली, एकाचा मृत्यू, चार जखमी

बेकायदेशीर कोळसा खाण कोसळल्याने पती-पत्नीचा वेदनादायक मृत्यू

पुढील लेख
Show comments