Dharma Sangrah

सावधान, Whatsapp ला करण्यात येऊ शकत हॅक, मेसेजसोबत होऊ शकते छेडखानी

Webdunia
शुक्रवार, 9 ऑगस्ट 2019 (15:53 IST)
इस्रायलची सायबर सुरक्षा फर्म चेक प्वाइंटने दावा केला आहे की व्हाट्सएपला हॅक करण्यात येऊ शकत. हॅकर (हल्लेखोर) उपयोगकर्त्याच्या कुठल्याही ही समूह किंवा वैयक्तिक चॅटमध्ये पाठवण्यात आलेल्या संदेशांना वाचू शकतो आणि त्याच्याशी छेडखानी करू शकतो. पण कंपनीने या दावेचे खंडन केले आहे.  
 
चेक प्वाइंटने ब्लॉगवर दावा केला आहे की त्याच्या शोधकर्तांनी व्हाट्सएपमध्ये कमतरतेचा शोध लावला आहे. या कमतरतेमुळे हल्लाखोर कुठल्याही उपयोगकर्तेद्वारे वैयक्तिक चॅट किंवा एखाद्या समूहात पाठवण्यात आलेल्या संदेशांशी छेडखानी करू शकतात.  
 
चेक प्वाइंटने एका ब्लॉगमध्ये व्हाट्सएपच्या या कमतरतेला उघडकीस केले आहे आणि व्हाट्सएपला आपल्या निष्कर्षांपासून अवगत करवले आहे.  
 
फेसबुकचे प्रवक्त्याशी संपर्क केल्यावर त्याने म्हटले की आम्ही एकवर्ष आधी या मुद्द्याची सावधगिरीने समीक्षा केली होती आणि हा सूचना देणे चुकीचा आहे की आम्ही व्हाट्सएपवर जी सुरक्षा देतो त्यात जोखिमीचा धोका आहे. 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

ताकाचे 5 वेगवेगळे प्रकार (डायटसाठी बेस्ट)

कल्की अवतार आणि तिसरे महायुद्ध: या दोन्हींमध्ये काही संबंध आहे का? या प्रमुख घटना केव्हा आणि कशा घडतील?

लग्नाआधी हे प्रश्न नक्की विचारा, नाहीतर आयुष्यभर पश्चात्ताप होऊ शकतो!

उन्हाळ्यात तुळशीची काळजी कशी घ्यावी?

१९ ते २५ एप्रिल २०२६ चे साप्ताहिक राशीभविष्य

सर्व पहा

नवीन

LSG vs RR: रवींद्र जडेजाच्या अष्टपैलू कामगिरीमुळे राजस्थानने लखनौवर ४० धावांनी विजय मिळवला

LIVE: बारामती आणि राहुरी विधानसभा पोटनिवडणुकीसाठी सकाळी ७ वाजल्यापासून मतदानाला सुरुवात

बारामती पोटनिवडणूक २०२६ : सुनेत्रा पवार यांनी मतदान केले, अजित पवारांबद्दल म्हणाल्या.....

त्र्यंबकेश्वर मंदिर घोटाळा: एसआयटीकडून कोट्यवधी रुपयांचा भ्रष्टाचार उघडकीस, आरोपींची कोठडी वाढवली

Nashik Ashok Kharat Case चौकशीदरम्यान भोंदू बाबा खरातला घाम फुटला, रुग्णालयात दाखल

पुढील लेख
Show comments