Dharma Sangrah

पश्चिम बंगाल नाही, तर यापुढे 'बांग्ला'

Webdunia
पश्चिम बंगालचे नाव बदलून आता 'बांग्ला' असे ठेवण्यात आहे. यासाठी राज्याचे नाव बदलण्याचे विधेयक राज्य विधानसभेत मंजूर करण्यात आले. तीन भाषांत राज्याचे नाव वेगवेगळे ठेवण्याचा प्रस्ताव केंद्राने फेटाळला होता. त्यानंतर आता राज्य विधानसभेने नाव बदलून ठेवण्याबाबत विधेयक मंजूर केले आहे.
 
पश्चिम बंगालचे नाव इंग्रजीत 'बंगाल', बंगालीत 'बांग्ला' आणि हिंदीत 'बंगाल' असे ठेवण्यासाठी राज्य विधानसभेने २९ ऑगस्ट २०१६ मध्ये ठराव मंजूर केला होता. राज्याचे नाव बदलण्यासाठी मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी २०११ पासून प्रयत्न करत होत्या. अखेर त्यांनी विधानसभेत विधेयक मंजूर त्यावर शिक्कामोर्तब केले आहे. 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Chhatrapati Sambhaji Maharaj Jayanti 2026 Speech in Marathi धर्मवीर छत्रपती संभाजी महाराज जयंती भाषण

शरीराला उर्जावान ठेवण्यासाठी, दररोज या योगांचा सराव करा

पंचतंत्र : मूर्खांचा समूह

घरात भाजी नसेल तर पटकन बनवा साधी सोपी व झटपट होणारी कुरडईची भाजी : मराठमोळी चव!

Vastu Tips झोपण्याची योग्य दिशा तुमचे नशीब बदलू शकते

सर्व पहा

नवीन

LIVE: विदर्भ-मराठवाड्यात ऑरेंज अलर्ट, तर कोकणात मेघगर्जनेसह पावसाचा इशारा

UK Youngest Mayor Tushar Kumar २३ वर्षीय भारतीय वंशाचे तुषार कुमार ब्रिटनचे सर्वात तरुण मेयर

राष्ट्रसंत तुकडोजी महाराज नागपूर विद्यापीठासाठी अखिलेश पेशवे यांची कुलगुरू पदावर नियुक्ती

दुधानंतर, आता 'ब्रेड'लाही महागाईचा फटका! मुंबईत किमती ₹५ पर्यंत वाढल्या

अक्कलकोटला स्वामींच्या दर्शनासाठी जाणाऱ्या पुण्याच्या कुटुंबावर काळाचा घाला; भीषण अपघातात एकाच कुटुंबातील तिघांचा मृत्यू

पुढील लेख
Show comments