Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

विमानात दारू पिऊन गोंधळ

2 passengers
Webdunia
गुरूवार, 23 मार्च 2023 (16:19 IST)
मुंबई. उड्डाणांमध्ये प्रवाशांनी गोंधळ घालणे, गैरवर्तन करणे आणि हवाई नियमांचे उल्लंघन करणे अशा घटना सातत्याने समोर येत आहेत. आता ताजे प्रकरण दुबईहून मुंबईला येणाऱ्या इंडिगो फ्लाइट रक्सचे समोर आले आहे. जिथे दुबईहून काम करून परतणाऱ्या 2 प्रवाशांनी दारू पिऊन गोंधळ घातला आणि मद्यधुंद अवस्थेत फ्लाइटच्या क्रू मेंबर आणि सहप्रवाशांना शिवीगाळ केली. या प्रकरणी एअरलाइन्सच्या तक्रारीवरून दोन्ही प्रवाशांना (Airline Passengers) मुंबई पोलिसांनी अटक केली.
 
टाईम्स ऑफ इंडियामध्ये प्रसिद्ध झालेल्या वृत्तानुसार, दुबईहून मुंबईला येणा-या इंडिगो फ्लाइटमधील (दुबई-मुंबई फ्लाइट) दोन प्रवाशांनी दारू पिऊन प्रचंड गोंधळ घातला. हे दोघेही वर्षभर दुबईत काम करून भारतात परतत होते. मायदेशी परतल्याच्या आनंदात दोघांनी विमानातच दारू पिऊन नशेच्या नशेत चांगलाच गोंधळ घातला. यानंतर फ्लाइटमध्ये उपस्थित असलेल्या इतर प्रवासी आणि क्रू मेंबर्सनी आक्षेप घेतला आणि त्यांच्याशी असभ्य वर्तन केले.
 
मुंबई पोलिसांनी एअरलाइन कर्मचार्‍यांच्या तक्रारीवरून गुन्हा दाखल करून बुधवारी नालासोपारा येथील जॉन जी डिसोझा (49) आणि कोल्हापुरातील मानबेट येथील दत्तात्रेय बापर्डेकर (47) यांना अटक केली. आनंद साजरा करण्यासाठी दारूची अर्धी बाटली हवेत फेकल्याचे दोन्ही आरोपींनी पोलिसांना सांगितले.
 
प्रकरणाचे गांभीर्य लक्षात घेता, मुंबई पोलिसांनी दोन्ही आरोपींविरुद्ध आयपीसीच्या कलमांखाली इतरांचे जीवन आणि सुरक्षितता धोक्यात आणणे आणि संबंधित विमान नियमांचे उल्लंघन केल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल केला आहे. मुंबईतील अशा प्रकारची ही सातवी घटना असल्याचे सांगण्यात येत आहे.
 
वृत्तानुसार, विमानाने दुबईहून मुंबईला उड्डाण केले तेव्हा दोन्ही प्रवाशांनी एअरलाइनकडे केलेल्या तक्रारीत बापर्डेकर उठले, शेवटच्या रांगेतील सीटवर गेले आणि इशारे देऊनही मद्यपान सुरू ठेवले, तर डिसोझा पुढे म्हणाले. त्याच्या सीटवर पिण्यासाठी. सुरू ठेवण्यासाठी. केबिन क्रू मेंबरने बाटल्या घेतल्यावर दोघांनी त्याला शिवीगाळ केली. 
 
क्रू मेंबरने याची माहिती कॅप्टनला दिली आणि विमान मुंबईत उतरताच दोघांना अटक करण्यात आली. एअरलाइन्सच्या तक्रारीवरून मुंबई पोलिसांनी दोघांनाही अटक करून आता पुढील कारवाई सुरू केली आहे.त्यांनी बाटल्यांमधून दारू पिण्यास सुरुवात केली. एका पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, शेजारी बसलेल्या प्रवाशांनी याला आक्षेप घेतल्यावर दोन्ही प्रवासी संतप्त झाले आणि त्यांनी शिवीगाळ करण्यास सुरुवात केली.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

उन्हाळ्यात करा हे 5 सोपे व्यायाम, तुमचे वजन झपाट्याने कमी होईल

पौराणिक कथा : एकलव्याचे समर्पण

Cow Essay in Marathi गाय 20 ओळी खूप सोपा मराठी निबंध

दर ४१ वर्षांनी हनुमानजी कोणाला भेटायला येतात?

Baisakhi 2025 Wishes बैसाखीच्या शुभेच्छा

पुढील लेख
Show comments