Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

Will school timings change शाळांच्या वेळा बदलणार?

Webdunia
बुधवार, 6 डिसेंबर 2023 (11:14 IST)
Will school timings change? : विद्यार्थ्यांना पुरेशी झोप मिळावी यासाठी महाराष्ट्राचे राज्यपाल रमेश बैस यांनी शिक्षण अधिकाऱ्यांना शाळेच्या वेळा बदलण्याचा विचार करण्यास सांगितले आहे. चिंता व्यक्त करताना महाराष्ट्राचे राज्यपाल रमेश बैस म्हणाले की, अलीकडच्या काळात प्रत्येकाच्या झोपेची पद्धत बदलली आहे. विशेषत: जे मुले मध्यरात्रीनंतरच झोपतात, परंतु त्यांना शाळेत जाण्यासाठी लवकर उठावे लागते, त्यामुळे त्यांच्या झोपेचा किमान कोटा नष्ट होतो. या पार्श्‍वभूमीवर त्यांनी शाळा आणि शिक्षण अधिकाऱ्यांनी या बाबीकडे लक्ष देण्याबरोबरच 'पुस्तक नसलेल्या' शाळा, 'ई-क्लासेस' आणि शाळांना गुणवत्तेनुसार दर्जा देण्याबरोबरच विद्यार्थी वर्गावरील शिक्षणाचा भार कमी करण्याचे आवाहन केले. करायला बोलावले.
 
अनेक नवीन उपक्रम सुरू केले
राजभवन येथे शालेय शिक्षण विभागाच्या विविध उपक्रमांच्या शुभारंभप्रसंगी राज्यपाल रमेश बैस यांनी ही माहिती दिली. बैस यांनी या गोष्टी सांगितल्या तेव्हा या कार्यक्रमाला मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे, मंत्री दीपक केसरकर, मंगल प्रभात लोढा आणि गिरीश महाजन, प्रधान सचिव शिक्षण रणजितसिंह देओल हेही उपस्थित होते. बृहन्मुंबई महानगरपालिका संचलित शाळेच्या नवीन इमारतींचे उद्घाटन करताना राज्यपाल आणि मुख्यमंत्र्यांनी संयुक्तपणे माय स्कूल, ब्युटीफुल स्कूल, स्टोरी-टेलिंग सॅटर्डे, एन्जॉयेबल रिडिंग, अॅडॉप्ट स्कूल अ‍ॅक्टिव्हिटी, माय स्कूल, माय बॅकयार्ड आणि क्लीननेस मॉनिटर यासारखे उपक्रम सुरू केले.
 
ग्रंथालयाचा अवलंब करण्याची गरज आहे
राज्यात शेकडो सार्वजनिक ग्रंथालये आहेत परंतु बहुतांश जुनी आहेत, त्यामुळे त्या सर्वांचे पुनरुज्जीवन करून त्या जागेवर संगणक व इंटरनेट उपलब्ध करून ‘लायब्ररी दत्तक’ सुरू करण्याची गरज आहे, अशी खंतही राज्यपालांनी व्यक्त केली. बैस यांनी आवर्जून सांगितले की हे आवश्यक आहे कारण विद्यार्थी त्यांचे ज्ञान केवळ पुस्तकांद्वारेच नव्हे तर इंटरनेट, सोशल मीडिया आणि इतर स्त्रोतांद्वारे देखील प्राप्त करतात जे त्यांचे IQ पातळी सुधारण्यास मदत करतात. त्यामुळे शिक्षकांनीही शैक्षणिक बाबतीत नवनवीन गोष्टी शिकत राहायला हव्यात. त्यांनी विद्यार्थ्यांच्या सर्वांगीण विकासासाठी कमी शैक्षणिक गृहपाठ आणि "खेळ आणि सर्जनशील क्रियाकलापांवर भर देऊन शिक्षण अधिक आनंददायी बनवण्याचे" आवाहन केले.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

कथा बायजाबाईंची

Death Line on Hand: हाताच्या रेषांवरून मृत्यू कधी आणि कसा होईल हे जाणून घ्या, हस्तरेषाशास्त्र काय म्हणते ते जाणून घ्या

ऊँ म्हणा आणि ही वस्तू तुमच्या पर्समध्ये ठेवा, तुमचे घर पैशांनी भरून जाईल

लॉन्ग डिस्टेंस रिलेशनशिपला मजेदार बनवण्यासाठी हे 5 टिप्स अवलंबवा

सकाळी रिकाम्या पोटी कडुलिंबाची पाने खाल्ल्याने होतात हे 5 आश्चर्यकारक आरोग्य फायदे

सर्व पहा

नवीन

कुंभमेळ्याप्रमाणेच नाशिकमध्ये 31 मार्चपर्यंत 'महाराष्ट्र इको ग्लॅम्पिंग फेस्टिव्हल' आयोजित होणार, पर्यटन मंत्री शंभूराज देसाई यांची माहिती

उदय सामंत यांनी ठाकरे गटावर निशाणा साधला, म्हणाले- जनतेला खरी शिवसेना कळली आहे

नागपुरात महिला पोलिस अधिकाऱ्याला 30 हजार रुपयांची लाच घेताना रंगेहाथ अटक

ब्राझीलच्या शाळांमध्ये स्मार्टफोन वापरण्यास बंदी, सरकारने कायदा लागू केला

नेमबाज नीरजने ऑलिंपिक पदक विजेत्या स्वप्नील कुसाळेला हरवले

पुढील लेख
Show comments