Dharma Sangrah

मनोज जारांगे पाटील यांच्याविरोधात अटक वॉरंट घोषित, मराठा कार्यकर्ता म्हणाले- 'तुरुंगातच रचला हत्येचा कट'

Webdunia
गुरूवार, 25 जुलै 2024 (10:01 IST)
आरक्षणाच्या मुद्द्यावर मराठा कार्यकर्ते मनोज जारांगे यांनी बुधवारी बेमुदत उपोषण स्थगित केले. गेल्या पाच दिवसांपासून ते उपोषण करत होते. तसेच जारांगे म्हणाले की त्यांच्या समुदायाचे सदस्य म्हणतात की जारांगे यांनी या समस्येवर लढण्यासाठी जिवंत राहावे अशी त्यांची इच्छा आहे.
 
पुणे. पुण्याचे न्यायदंडाधिकारी ए.सी. बिराजदार यांनी 11 वर्षे जुन्या फसवणूक प्रकरणात मराठा आरक्षण आंदोलनाचे नेतृत्व करणारे शिवबा संघटनेचे नेते मनोज जारांगे-पाटील यांच्या विरोधात अजामीनपात्र अटक वॉरंट (NBW) घोषित केले आहे. कोथरूड पोलिस ठाण्याच्या अधिकाऱ्यांनी ही माहिती दिली आहे. पाटील यांच्याविरोधात गेल्या काही दिवसांत दुसरे अजामीनपात्र वॉरंट जारी करण्यात आले आहे
 
2013 मध्ये एका नाटक निर्मात्यासोबत झालेल्या कराराच्या उल्लंघनाशी हे संबंधित आहे. जारांगे-पाटील आणि त्यांचे दोन सहकारी दत्ता बहीर आणि अर्जुन जाधव यांच्याविरुद्ध मंगळवारी हे वॉरंट बजावण्यात आले. त्यावर तीव्र प्रतिक्रिया व्यक्त करताना जारांगे -पाटील यांनी बुधवारी त्यांना तुरुंगात डांबून तुरुंगातच मारण्याचा सरकारचा डाव असल्याचा आरोप केला.
 
तसेच त्यांना तुरुंगात पाठवल्यास आगामी महाराष्ट्र विधानसभा निवडणुकीत सर्व जागांवर सत्ताधारी पक्ष आणि विरोधी पक्षांच्या उमेदवारांचा पराभव करण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करावेत, असे आवाहन त्यांनी आपल्या समर्थकांना केले. त्यांचे वकील म्हणाले की, ते मराठा आंदोलनात व्यस्त असल्याने व 20 जुलैपासून उपोषणाला बसल्याने वॉरंट जारी करू नये, अशी विनंती त्यांनी न्यायालयाला केली आहे. जारांगे-पाटील 2 ऑगस्ट रोजी पुढील सुनावणीसाठी येतील, असे आश्वासन त्यांनी न्यायालयाला दिले आहे.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

दत्तात्रेय सिद्ध इंद्रजाल मंत्र: वश मंत्र साधना, मनाची प्रत्येक इच्छा पूर्ण करण्यासाठी मंत्र पाठ करण्याची पद्धत

श्री दत्तात्रेय वज्र कवचम स्तोत्रम् पठण केल्याने सर्व संकट नाहीसे होतात, कष्टांपासून मु्क्ती मिळते

दररोज 1 चमचा मध खाल्ल्याने हे आजार दूर राहतात, हिवाळ्यात मध खाण्याचे फायदे जाणून घ्या

दहावी उत्तीर्ण तरुणांसाठी 25,000हून अधिक एसएससी कॉन्स्टेबल भरती 2025

स्किनकेअर खरेदी करताना, हे आवश्यक घटक नक्की तपासा

सर्व पहा

नवीन

पुण्यातील विश्रांतवाडी परिसरात 14 वर्षांच्या मुलीवर बलात्कार, आरोपीला अटक

मनसे नेते संदीप देशपांडे यांनी सार्वजनिक बांधकाम विभागाच्या अधिकाऱ्याचा लाच घेताना व्हिडिओ प्रसिद्ध केला

सरकारने इंडिगोविरुद्ध कडक कारवाई केली; एअरलाइनने 10 टक्के उड्डाणे कमी केली

महाराष्ट्रातील 29 महानगरपालिकांच्या मतदार यादीच्या तारखा बदलल्या, नवीन वेळापत्रक जाहीर

UIDAI चा मोठा निर्णय, आधार फोटोकॉपी बंद होणार; नवीन नियम जाणून घ्या

पुढील लेख
Show comments